Shri Rajput Karni Sena Celebrated Emperor Prithviraj Chauhan Jayanti With Great Pomp

Shri Rajput Karni Sena Celebrated Emperor Prithviraj Chauhan Jayanti With Great Pomp

करणी सेना ने सम्राट पृथ्वीराज चौहान यांची जयंती मुंबईत मोठ्या थाटामाटात साजरी करण्यात आली

शेवटचा सम्राट पृथ्वीराज चौहान यांची जयंती बुधवारी मुंबईत मोठ्या थाटामाटात साजरी करण्यात आली. श्री राजपूत करणी सेना मुंबईच्या कार्यकर्त्यांनी सम्राट पृथ्वीराज चौहान यांच्या फोटोवर पुष्पहार घालून कार्यक्रमाची सुरूवात केली. या कार्यक्रमात पृथ्वीराज चौहान यांनी त्यांचे चरित्र वर प्रकाश टाकताना केलेल्या शोर्याने केलेल्या कार्याचे वर्णन केले.

आयुष्यातून प्रेरणा घ्या यावेळी श्री राजपूत करणी सेनेचे मुंबई अध्यक्ष दिलीप राजपूत म्हणाले, कोणत्याही इतिहासातील नायक व थोर पूर्वजांकडून प्रेरणा घेणे हे कोणत्याही देशाचे आणि समाजाचे महत्वाचे कर्तव्य आहे. सम्राट पृथ्वीराज चौहान हे राष्ट्रवादाचे प्रणेते होते. देशाच्या सीमांच्या रक्षणासाठी त्यांनी बलिदान दिले. त्यांच्या व्यक्तिमत्त्व आणि कार्यापासून प्रेरित होऊन आपण देशाच्या एकता आणि अखंडतेच्या रक्षणासाठी कार्य केले पाहिजे.

मुंबई करणी सेनेच्या अभिनेत्री आणि महिला अध्यक्षा आरती नागपाल, करणी सेना मुंबईचे दीपक चौहान यांनी उपस्थितांना मार्गदर्शन केले.

 

कार्यक्रमा दरम्यान विराज राजपूत, प्रेम चव्हाण, जय चव्हाण, निहाल भाटी, विनायक हातगाळे, अनिताजी, ललित सोलंकी आदी उपस्थित होते.

….. छायाकार : रमाकांत मुंडे मुंबई

admin